Tìm kiếm
Quảng cáo

 

Lượt truy cập
Trả lời bạn đọc
Cập nhật ngày: 14/07/2016, 9:00 SA - Số lần xem: 252
Đầu tư phát triển kết cấu hạ tầng KCN

Hỏi:

Công ty chúng tôi muốn đầu tư dự án phát triển kết cấu hạ tầng KCN X (KCN X nằm trong Quy hoạch phát triển các KCN đến năm 2020 đã được Thủ tướng Chính phủ phê duyệt) thì cần thực hiện những thủ tục gì?

Trả lời:

KCN X thuộc Quy hoạch phát triển các KCN Việt Nam đến năm 2020 được Thủ tướng Chính phủ phê  duyệt. Theo quy định tại Khoản 1 Điều 31 Luật Đầu tư năm 2014, Dự án phát triển kết cấu hạ tầng KCN X thuộc thẩm quyền quyết định chủ trương đầu tư của Thủ tướng Chính phủ.

Trình tự, thủ tục quyết định chủ trương đầu tư dự án phát triển kết cấu hạ tầng KCN được quy định tại Điều 34 Luật Đầu tư năm 2014 và Điều 31 Nghị định số 118/2015/NĐ-CP ngày 12/11/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Đầu tư. Theo đó, Ban Quản lý KCN cấp tỉnh là cơ quan tiếp nhận hồ sơ dự án phát triển kết cấu hạ tầng KCN, gửi xin ý kiến các cơ quan liên quan, báo cáo UBND cấp tỉnh có ý kiến gửi Bộ Kế hoạch và Đầu tư về dự án. Bộ Kế hoạch và Đầu tư tổng hợp ý kiến của UBND cấp tỉnh và các cơ quan liên quan, báo cáo Thủ tướng Chính phủ xem xét, quyết định chủ trương đầu tư dự án.

Căn cứ các quy định nêu trên của Luật Đầu tư năm 2014 và Nghị định 118/2015/NĐ-CP, quý Công ty làm việc với UBND tỉnh và Ban Quản lý các KCN cấp tỉnh (nơi có KCN X) để được hướng dẫn cụ thể về hồ sơ, thủ tục quyết định chủ trương đầu tư dự án.

© Trang tin điện tử Tạp chí Khu công nghiệp Việt Nam
Giấy phép thiết lập số: 69/GP-TTĐT do Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 30 tháng 6 năm 2016
Cơ quan chủ quản: Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: Số 6B Hoàng Diệu - Ba Đình - Hà Nội ĐT: 080.44889 Fax: 080.44889 - 080.44887 Email: khucongnghiep@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn "Tạp chí Khu công nghiệp Việt Nam" khi phát hành lại thông tin từ website này